ไปยังหัวข้อ

IP.Board Themes© Fisana

ประกาศสำคัญ !! (Important Announcement !)

เพื่อการแสดงผลที่ถูกต้องควรใช้ Firefox English:Thai, Google Chrome, IE8+ หรือ Operaในการเข้าใช้งานเว็บบอร์ดค่ะ

[PFW] โปรโมชั่น Star Dragonball บวก 1 - 9 !!! ติดตามรายละเอียดได้ที่

[แก้ไขรูปภาพ Avatar กดที่นี่จ้า|----|แก้ไข Signature กดที่นี่จ้า|----|แก้ไข Display Name กดที่นี่จ้า|----|แก้ไข About Me กดที่นี่จ้า|----|เชื่อมต่อ Facebook]

* * * * * 1 โหวต

ทดลองเล่นเซิฟจีนแล้ว!!!!!

170 replies to this topic

#1 HenryZhang

Advanced Member

• 395 โพส:

โพสต์ 10 April 2012 - 03:45 PM

เนื่องจากผมรู้จักเพื่อนคนจีนคนหนึ่งใน youtube แรกๆผมก็คุยกับเขาเกี่ยวกับเรื่องเกม 9หยิน นี่หละ แต่เขาใจดีมากๆตอนเปิดทดสอบเกมเขาซื้อรหัสทดสอบเกมมาเผื่อผม 1 รหัส ผมก็เลยพลอยได้เล่นไปด้วย

เอาหละครับแรกๆนี่ท้อมากๆเลย กว่าจะติดตั้งได้มีปัญหาหลายอย่างมาก ถึงคอมเราพิมจีนได้อ่านจีนได้ แต่ถ้าวินโดว์เราไม่ใช่จีนก็หมดสิทธิ์ก็เลยต้องพึ่งโปรแกรม ApplocaLe แปลงไปให้มันภาษาจีน จึงได้เล่นครับ เกือบใจแป้วซะแล้วสิเรา :comixo37: :comixo35:
ในตัวเกมจะมีเซิฟเวอร์อยู่ 4 เซิฟครับ แบ่งเป็น จีนเหนือ ใต้ ออก ตก ผมเล่นของเซิฟจีนเหนือ 华北 หัวเป่ย
เมืองเกิดคือเมืองซูโจวครับผม สวยมากๆเลย แต่โคตรแลคคนเยอะมากๆ เลยทำให้ตะลอนๆถ่ายรูปไม่ได้มากต้องรีบออกไปหาที่คนน้อยๆเพื่อทำความรู้จักกับเกมก่อน ไว้เวลามืดๆดึกๆคนน้อยๆผมกะจะไปเลาะซูโจวอีกครั้งเพราะมันสวยจริงๆ

ภาพนี่ก็ตอนกำลังโหลดเข้าเมืองซูโจวครับ ภาพไม่ค่อยเนียนเนื่องจากผมกดปุ่ม print screen เพราะหาปุ่มเซฟรูปของเกมไม่เจอ 555555

โพสรูปภาพ

นี่ก็คือแผนที่เมือซูโจวนะครับอันนี้ยังไม่ได้เปิดแผนโลกนะแต่ใหญ่เหมือนแผนที่โลกของเกมอื่น แค่เมืองเดียวยังได้ขนาดนี้
โพสรูปภาพ

ในเกมนี้เราเลิกเล่นตัวละครมันก็จะเดินวนเวียนอยู่ไปมาอะครับ บางทีมันก็รำมวยเล่นๆ บางทีก็ไปช่วยกวาดวัดกวาดโรงน้ำชา บางทีก็ขายของ ได้ตังค์รึเปล่าผมก็ไม่รู้เหมือนกันเพราะพึ่งเล่นวันนี้เป็นวันแรกเลยยังไม่ค่อยรุ้จักอะไรมากครับผม แต่เราสามารถตั้งกิจกรรมให้มันได้ครับว่าจะให้ทำอะไร

ขี่ม้าก็ลุยน้ำได้นะครับผม

โพสรูปภาพ

ต่อไปคือเอฟเฟกพื้นฐานคร่าวๆครับที่ในเกมเขาทำออกมาให้เราได้เลือกแบบเอา จริงๆมันมีแบบ3dด้วยนะครับแต่ไม่รุ้เหมือนกันว่าต้องปรับตรงใหน ขนาดธรรมดาก็แลคโคตรแล้ววว

นี่คือเอฟเฟกรูปภาพสำเร็จรูปครับเลือกปรับได้ตามใจชอบ
อันนี้คือแบบที่1 ภาพระดับต่ำสุดๆ ที่วงๆไว้คือตัวเลือกเอฟเฟกภาพนะครับ ไม่สวยเลยใช่มะ
โพสรูปภาพ

แบบที่ 2 ครับ ดีมาหน่อย ผมก็ใช้แบบที่ 2 นี่แแหละครับเล่น แบบสูงๆก็ไม่ไหว แบบ 3D ยิ่งอย่าหวัง เพราะคอมผมไม่แรงพอรอให้มาเข้าไทยก่อนกะจะไปอัพเสปคเครื่องให้แจ่มๆ
โพสรูปภาพ

แบบที่ 3 ครับ
โพสรูปภาพ

แบบที่ 4
โพสรูปภาพ

แบบที่ 5
โพสรูปภาพ

แบบที่ 6 ก็ให้ปรับเองตามใจชอบครับ คิดว่านะ เพราะไม่แน่ใจว่ามันจะแปลว่าอะไร

ท่าเรือครับ ยังไม่ได้ขี่เลย
โพสรูปภาพ

ส่วนนี่ก็ปรับแบบสุดๆแล้วครับ
โพสรูปภาพ

เอาไว้เดี๋ยวผมทำเป็นวิดีโอ HD ดีกว่า ภาพจะได้ชัดกว่านี้ครับ

โพสต์นี้ถูกแก้ไขโดย Chen Wudang《陈武当》: 10 April 2012 - 11:28 PM

Henry Zhang

นักเทควันโดน้อยผู้พเนจร

#2 มินมินเทอมูฮา

• 188 โพส:

โพสต์ 10 April 2012 - 04:56 PM

ดูโพสChen Wudang《陈武当》, บน 10 April 2012 - 03:45 PM, กล่าว:

เดี๋ยวเอารูปมาแชร์ให้ดูนะนะครับ สักครู่

อยากรู้อยากเห็น :Wanwan30: เล่าบรรยากาศ ความรู้สึกด้วยนะค่ะ :Wanwan42:

โพสรูปภาพ

#3 กงฮิมเกี่ยม

小龟

• 1766 โพส:

โพสต์ 10 April 2012 - 05:00 PM

ดูโพสChen Wudang《陈武当》, บน 10 April 2012 - 03:45 PM, กล่าว:

เดี๋ยวเอารูปมาแชร์ให้ดูนะนะครับ สักครู่
I AM YOUR FATHER !! :comixo22:
ถ้าคุณคิดจะเป็นใหญ่ คุณก็จะได้เป็นใหญ่

ถ้าคุณคิดอยากเป็นอะไร คุณก็จะได้เป็นสิ่งนั้น

เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย

เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส

เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย

ดังนี้แล้ว ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน ปรัชญา ขงเบ้ง

#4 7th HEAVEN

• 90 โพส:

โพสต์ 10 April 2012 - 05:46 PM

โอ้ว ให้ข้าน้อยได้ชมเป็นขวัญตาซักนิด

โพสรูปภาพ

#5 มินมินเทอมูฮา

• 188 โพส:

โพสต์ 10 April 2012 - 07:14 PM

รูปแรกๆดูไม่ได้คะ โพสใหม่ๆอยากดู :Wanwan32:

โพสรูปภาพ

#6 HenryZhang

• 395 โพส:

โพสต์ 10 April 2012 - 07:45 PM

ก็ดูได้ปกตินะครับ

Henry Zhang

#7 จานซานฟง (เตียซำฮง)

ปรมจารย์ไทเก็ก

• 1655 โพส:

โพสต์ 10 April 2012 - 09:56 PM

ดูโพสChen Wudang《陈武当》, บน 10 April 2012 - 07:45 PM, กล่าว:

ผมมีตัวเกมแล้วแต่ยังไร้รหัสอะท่าน

โพสรูปภาพ

#8 HenryZhang

• 395 โพส:

โพสต์ 10 April 2012 - 10:37 PM

ดูโพสจานซานฟง (เตียซำฮง), บน 10 April 2012 - 09:56 PM, กล่าว:

ดูโพสChen Wudang《陈武当》, บน 10 April 2012 - 07:45 PM, กล่าว:

ผมมีตัวเกมแล้วแต่ยังไร้รหัสอะท่าน

ต้องสั่งซื้อแล้วหละครับท่าน

Henry Zhang

#9 HenryZhang

• 395 โพส:

โพสต์ 10 April 2012 - 10:53 PM

ทางขึ้นสำนักบู๊ตึ๊ง 武当山 อู่ตังซาน หรือ บู๊ตึ๊งซัว

โพสรูปภาพ

โพสรูปภาพ

เรื่องความสวยงามของสำนักบู๊ตึ๊ง เต็ม10 ให้7 ครับ ส่วนเรื่องระบบไม่ต้องพูดถึง

โพสต์นี้ถูกแก้ไขโดย Chen Wudang《陈武当》: 10 April 2012 - 10:58 PM

Henry Zhang

#10 HenryZhang

• 395 โพส:

โพสต์ 10 April 2012 - 11:01 PM

ภายนอกตัวเมืองของซูโจว
โพสรูปภาพ

โพสรูปภาพ

โพสต์นี้ถูกแก้ไขโดย Chen Wudang《陈武当》: 10 April 2012 - 11:01 PM

Henry Zhang

#11 กงฮิมเกี่ยม

小龟

• 1766 โพส:

โพสต์ 10 April 2012 - 11:05 PM

ดูโพสChen Wudang《陈武当》, บน 10 April 2012 - 11:01 PM, กล่าว:

ภายนอกตัวเมืองของซูโจว
โพสรูปภาพ

โพสรูปภาพ
บร๊ะ เมพ ขิงๆ
ถ้าคุณคิดจะเป็นใหญ่ คุณก็จะได้เป็นใหญ่

ถ้าคุณคิดอยากเป็นอะไร คุณก็จะได้เป็นสิ่งนั้น

เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย

เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส

เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย

ดังนี้แล้ว ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน ปรัชญา ขงเบ้ง

#12 HenryZhang

• 395 โพส:

โพสต์ 10 April 2012 - 11:06 PM

ยอดหัวมังกรของสำนักบู๊ตึ๊งสุดหวาดเสียว
โพสรูปภาพ

Henry Zhang

#13 HenryZhang

• 395 โพส:

โพสต์ 10 April 2012 - 11:11 PM

สำหรับระบบการเดินทางในเกมนี้เท่าที่เดินเลาะๆดูนี่จะมีอยู่ไม่กี่อย่าง ง่ายๆก็คือเดินไปหละครับจนถึงที่หมาย หรือ เมพๆหน่อยก็วิชาตัวเบาเหาะไปโลด หรือจะขี่ม้าไปก็ได้ ส่วนการเดินทางระยะไกลแบบรวดเร็วก็จะใช้เรือ กับ รถม้าครับ มันส่งถึงที่เลย ได้ชมวิวไปด้วย และที่ถามๆเขาดูเขาบอกว่าไม่มีระบบวาป ปุ๊บ ถึง ปั๊บ แต่ก็ไม่ได้วิ่งขาลากเหมือน 9 dragons ของวินเนอร์ โดยรวมแล้วก็ทำออกมาดีสมกับเป็นเกมจอมยุทธหน่อย

และเวลาเดินไปสังเกตุดีๆต้นหญ้ามันจะแหวกครับและมีเสียงดัง แฟกๆ สมจริงเลยทีเดียว

โพสต์นี้ถูกแก้ไขโดย Chen Wudang《陈武当》: 10 April 2012 - 11:13 PM

Henry Zhang

#14 ๑ปาเม่ย๑

• 137 โพส:

โพสต์ 10 April 2012 - 11:18 PM

เห็นแล้วอยากเล่น ไปหาเมื่อไหร่ อินเตอร์ จะเปิด หรือว่าใครพอหาวิธีซื้อรหัสของจีนมาได้ก็ดี อิอิ

#15 HenryZhang

• 395 โพส:

โพสต์ 10 April 2012 - 11:24 PM

ส่วนระบบการต่อสู้นั้น ถ้าเกมทั่วๆไปเพียงแค่เราคลิกเม้าส์โจมตีมันก็จะโจมตีอยู่แต่ท่าเดิมๆซ้ำไปซ้ำมาไม่กี่ท่า แต่สำหรับเก้าหยินไม่ใช่ครับ ในเก้าหยิน มันจะมีสกิลโจมตีธรรมดา อยู่เป็นร้อย 1สกิลโจมตีประมาณ 4 ครั้งขึ้นไป และสกิลพวกนี้ไม่ใช้มานาครับ และอีกอย่างท่าการโจมตีเหล่านี้มันก็มาจากรูปท่ารำมวยของสำนักนั้นๆแหละครับ และเราก็สามารถเอาท่าโจมตีแบบธรรมดาๆนี้ มาติดเป็นคอมโบเรียงๆกันก็ได้ด้วยครับ

โจมทีเดียวเป็นชุดๆอย่างสะใจ โดยไม่ต้องพึ่งมานา

ส่วนสกิลที่ใช้มานา ก็ไม่ได้อลังการงานสร้างอะไรมากมาย แค่มีแสงและเสียงหรือบางอันอาจจะสั่นเล็กน้อย ดูแล้วก็สวยพอดีๆครับ

โพสต์นี้ถูกแก้ไขโดย Chen Wudang《陈武当》: 10 April 2012 - 11:26 PM

Henry Zhang

#16 ๑ปาเม่ย๑

• 137 โพส:

โพสต์ 10 April 2012 - 11:30 PM

อยากเล่น ขอเว็บหน่อยจิ

#17 HenryZhang

• 395 โพส:

โพสต์ 10 April 2012 - 11:33 PM

ดูโพส๑ปาเม่ย๑, บน 10 April 2012 - 11:18 PM, กล่าว:

เห็นแล้วอยากเล่น ไปหาเมื่อไหร่ อินเตอร์ จะเปิด หรือว่าใครพอหาวิธีซื้อรหัสของจีนมาได้ก็ดี อิอิ

ผมก็อยากเล่นอินเตอร์นะ เพราะความรู้ภาษาจีนก็ยังไม่ค่อยจะดี ตอนนี้ก็แค่เล่นดื่มด่ำบรรยากาศเฉยๆหละครับ แต่เกมนี้มันมีดีตรงระบบเนื้อเรื่อง เควสที่ไม่ทำมาเหมือนเกมทั่วๆไป แต่ภาษาจีนผมยังไม่ถึงที่จะเล่นทำเควสได้เลยละสิครับ อยากทำนา อยากวาดพู่กัน อยากเป็นพ่อค้าก็ทำไม่เป็น 55555 :comixo37:

Henry Zhang

#18 ๑ปาเม่ย๑

• 137 โพส:

โพสต์ 10 April 2012 - 11:34 PM

ดูโพสChen Wudang《陈武当》, บน 10 April 2012 - 11:33 PM, กล่าว:

ดูโพส๑ปาเม่ย๑, บน 10 April 2012 - 11:18 PM, กล่าว:

ผมก็อยากเล่นอินเตอร์นะ เพราะความรู้ภาษาจีนก็ยังไม่ค่อยจะดี ตอนนี้ก็แค่เล่นดื่มด่ำบรรยากาศเฉยๆหละครับ แต่เกมนี้มันมีดีตรงระบบเนื้อเรื่อง เควสที่ไม่ทำมาเหมือนเกมทั่วๆไป แต่ภาษาจีนผมยังไม่ถึงที่จะเล่นทำเควสได้เลยละสิครับ อยากทำนา อยากวาดพู่กัน อยากเป็นพ่อค้าก็ทำไม่เป็น 55555 :comixo37:

ขอเว็บหลักของเกมหน่อยจิ

#19 HenryZhang

• 395 โพส:

โพสต์ 10 April 2012 - 11:34 PM

ดูโพส๑ปาเม่ย๑, บน 10 April 2012 - 11:30 PM, กล่าว:

อยากเล่น ขอเว็บหน่อยจิ

นี่เลยครับเว็บเกม http://9yin.woniu.com/

Henry Zhang

#20 ๑ปาเม่ย๑

• 137 โพส:

โพสต์ 10 April 2012 - 11:39 PM

เค้า CBT นานไหมอะ รอบนี้ น่าจะ CBT รอบสุดท้ายมั่ง

1 ผู้ใช้(s) กำลังอ่านหัวข้อนี้

0 สมาชิก, 1 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้ไม่เปิดเผยตัว

Copyright © 2014 Cubinet Interactive (Thailand) Co.,Ltd