ไปยังหัวข้อ

IP.Board Themes© Fisana

ประกาศสำคัญ !! (Important Announcement !)

เพื่อการแสดงผลที่ถูกต้องควรใช้ Firefox English:Thai, Google Chrome, IE8+ หรือ Operaในการเข้าใช้งานเว็บบอร์ดค่ะ

[PFW] โปรโมชั่น Star Dragonball บวก 1 - 9 !!! ติดตามรายละเอียดได้ที่

[แก้ไขรูปภาพ Avatar กดที่นี่จ้า|----|แก้ไข Signature กดที่นี่จ้า|----|แก้ไข Display Name กดที่นี่จ้า|----|แก้ไข About Me กดที่นี่จ้า|----|เชื่อมต่อ Facebook]

- - - - -

ช่วย แนะนำ เมส สาย น้ำแข็ง หน่อยคั้บ

4 replies to this topic

#1 Metallica

Advanced Member

• 47 โพส:

โพสต์ 20 July 2012 - 04:16 PM

ผม ลองเล่น เมสสายน้ำแข็งใหม่ ดู ช่วย ๆ แนะนำ หน่อยได้ มั้ย คั้บ

ควร เล่นไปทางไหน อัพสกิลอะไลบ้างงงง

#2 mangpor01

Member

• 15 โพส:

โพสต์ 21 July 2012 - 03:16 PM

คุณเล่นเผ่าไหนอ่ะคับ แวม หรือว่า มนุษย์ อ่ะคับ
ควรดูด้วยนะคับเพราะ คุณสมบัติของเผ่าจะช่วยส่งเสริมสายได้
เช่น มนุษย์ คุณสมบัติคือ แก้ไขสถานะผิดปกติ และทำให้ธาตุไฟเผาแรงขึ้น(น่าจะอ่ะนะ)
ส่วนแวม ช่วยทำให้สถานะผิดปกติดีขึ้น เหมาะกับสายน้ำแข็งหรือสายฟ้าคับ
ผิดพลาดตรงไหนหรือใคร เสริมได้ก้อช่วยแก้ไขด้วยนะคับ

#3 Metallica

• 47 โพส:

โพสต์ 23 July 2012 - 07:53 PM

ผม เล่น สาย มาร ๆ ๆ ๆ คั้บ คือ เล่น สาย Forst สาย น้ำแข็งใช้ มั้ย ๆ แนะนำหน่อยได้ ป่าว คั้บบบบบ คือว่า ไฟ สายฟ้า น้ำแข็ง อันไหน ดี กว่า กัน ครั้บบบ ขอแตกต่าง ยังไงกันบ้าง

#4 Metallica

• 47 โพส:

โพสต์ 23 July 2012 - 07:55 PM

frostnv

#5 mangpor01

Member

• 15 โพส:

โพสต์ 24 July 2012 - 09:19 AM

เท่าที่รู้นะคับ สายไฟมี Stun 3 สกิล ซึ่งถือว่าเยอะเหมาะกับสาย PVP เดี่ยวมาก
แต่ในขณะที่ สายน้ำแข็งนั้น(ข้อมูลไม่ค่อยชัดเจน) แต่ที่รู้ๆคือ เผ่ามารเหมาะกับสายน้ำแข็งมาก
หากเป็นการเล่นเพื่อ PVP ในขณะที่มนุษย์เหมาะกับสายไฟมากกว่า มาร
แต่สาย สายฟ้านั้น เน้น PVP หมู่คับ หรือที่ลง อารีน่า นั่นเอง เพราะมีสกิลผลัก แต่สายนี้ เก็บเวลเองค่อยข้างลำบาก
เพราะสกิลส่วนใหญ่จะเป็นสกิลหมู่ แต่ลงดันปาร์ตี้ จะมีประโยชน์มาก
หรือจะเล่นสายไฮบริค คือ น้ำแข็งผสมสายฟ้าก้อได้คับ
แต่ผมว่านะ ถ้าจะเล่นให้เน้นที่สายใดสายหนึ่งไปเลยน่าจะดีกว่า
ผมก้อเล่น เมทสายน้ำแข็ง เผ่ามารอยู่เหมือนกันคับ

1 ผู้ใช้(s) กำลังอ่านหัวข้อนี้

0 สมาชิก, 1 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้ไม่เปิดเผยตัว

Copyright © 2014 Cubinet Interactive (Thailand) Co.,Ltd