ไปยังหัวข้อ

IP.Board Themes© Fisana

ประกาศสำคัญ !! (Important Announcement !)

เพื่อการแสดงผลที่ถูกต้องควรใช้ Firefox English:Thai, Google Chrome, IE8+ หรือ Operaในการเข้าใช้งานเว็บบอร์ดค่ะ

[PFW] โปรโมชั่น Star Dragonball บวก 1 - 9 !!! ติดตามรายละเอียดได้ที่

[แก้ไขรูปภาพ Avatar กดที่นี่จ้า|----|แก้ไข Signature กดที่นี่จ้า|----|แก้ไข Display Name กดที่นี่จ้า|----|แก้ไข About Me กดที่นี่จ้า|----|เชื่อมต่อ Facebook]

- - - - -

เกล็ดเล็กเกล็ดน้อย กระบี่ลมโชย(ลมไรไม่รู้ มีกลิ่นด้วย)

14 replies to this topic

#1 l3luel3utterfly

Advanced Member

• 742 โพส:

โพสต์ 10 July 2013 - 01:44 AM

เกร็ดเล็กเกร็ดน้อยมันมีอยู่มากมายจริงๆ อย่างเช่นสายกระบี่ลมโชย

-บางคนก็ไม่รู้ว่าบัฟสแตนของสายนี้เอาไว้เก็บสแตค(ตั้งการ์ดไว้ เวลาโดนตีมันจะขึ้้น)
-เมื่อได้สแตคครบ(ถึง3มั้ง)มันจะทำให้สกิลแหล่งบริสุทธิ์แรงขึ้นอีกโข
-ถ้าจำไม่ผิดสแตคครบสกิลขุ่นใสแยกชั้นก็ยืนฟาดให้ล้มกลิ้งได้เลยไม่ต้องร่าย(ปกติต้องโดดใช้ถึงจะไม่ร่าย)
-สกิลอัลติสายนี้ถ้าอีกฝ่ายกันอยู่ ใครกดใช้มีน้ำตาตกกันบ้างแน่ๆ เพราะมันสวนได้ด้วยสกิลล็อคเป้า

หลักๆที่ลองๆ(มั่ว)สเต็ปคอมโบของสายนี้ก็ประมาณว่า กดบัฟสแตนของสายนี้ไว้ กันให้เค้าตีจนสแตคขึ้นถึง3 แล้วก็ขุ่นสวนให้ล้ม ตามด้วยแหล่ง
แล้วก็กลับมาการ์ดต่อ(อาจจะทลายการ์ดสวนให้ศัตรูล้มด้วยเป็นระยะๆ) ทำไปเรื่อยๆจนลูกแก้วมากพอที่จะอัลติได้2ครั้งก็ปิดฉากได้เลยดังนี้

ทลายการ์ดให้ล้ม—>กระโดดอัลติให้ไวอย่าให้ลุกมาการ์ดทัน—>หลังจากอัลติเสร็จลงพื้นแล้วรีบขุ่น(ช็อตนี้จะไม่ร่าย)ให้ศัตรูล้ม—>
ลูกแก้วพออัลติอีกทีให้กระโดดอัลติทันทีอย่าได้ลังเล—>ถ้ามันยังหนังเหนียวไม่ตายอีกก็ขุ่นซ้ำไปอีก—>ถ้ามันยังไม่ตายอีก(มุงจะหนังเหนียวไปละ)สกิลแหล่งส่งมันไปผุดไปเกิดซะ

ก็น่าจะประมาณนี้มั้งครับ จริงๆผมก็มั่วเพราะผมเล่นสายไทเกก(อ่าว แล้วมาฝอยสายนี้ทำแมวไรนี่ เอิ๊กๆ) แล้วจะมั่วสายไทเกกให้ฟังต่อดีมั้ยล่ะเนี่ย กลัวโดนเฟี้ยงขวดจุง 55
โพสรูปภาพ

ล่ ต่ปากเก่ง...

#2 หย่งหนาน

ร้อยห่วงเก้าดาว

• 2102 โพส:

โพสต์ 11 July 2013 - 11:29 AM

กระบี่ลมโชย... ลมพัดตึ๊ง ตึ๊ง!! :TigerST00014:

โพสรูปภาพ

โพสรูปภาพ

#3 wwqq22

• 53 โพส:

โพสต์ 11 July 2013 - 01:28 PM

ผมขอเสริมเหมือนกับกระทุ้ไทเกกนะครับ
combo basic

เจาะเกราะ >ยิงคลื่นดาบแนวตรง>ฟัน2ที (ท่าที่เวลาคนใช้พวกวิชาตัวเบาแล้วเลือดจะลดเพิ่มเกบ stack ได้ด้วยนะครับ)>ท่าพุ่งฟัน(บางครั้งท่านี้ก็ไม่ควรรีบใช้ต่อนะครับ เพราะมันเป็นท่าเอาไว้ตัดคอมโบเพียงท่าเดียวของสายนี้ ถ้าเกิดยังไม่ได้รับบัพ stack จากท่าป้องกัน แต่ถ้าใช้ในคอมโบนี้เลยมันจะได้รับ dmg พิเศษเพิ่มจากการเจาะเกาะสำเร็จ ทำให้คนนิยมใส่ท่านี้ต่อไปในคอมโบเลย)

Rage คนจะไม่ค่อยนิยมใช้กลางอากศสักเท่าไรครับ เพราะเนื่องจากว่ามันมีโอกาสสูงที่จะหลุดหลังจากใช้ Rage เสร็จถ้าใช้บนพื้นดินเลย แล้วต่อด้วยท่าขุนใสแยกใน knock down 100 % จะดีกว่าครับ ถึงตอนใช้กลางอากศจะแรงกว่าแต่ด้วยเหตุผลที่ว่ามันมีโอกาศหลุดคอมโบง่ายมากไม่สามารถต่อคอมโบได้คนเลยนิยมใช้บนนดินกันมากกว่า ซึ่งหลังจาก ใช้ Rage บนดินแล้วต่อด้วยคอมโบด้านบนมันจะได้ dmg มากกว่าชัวร์แน่นอนครับ แต่เปลี่ยนจากเจาะเกราะเป็น ขุ่นใสแยกใน

#4 l3luel3utterfly

• 742 โพส:

โพสต์ 11 July 2013 - 04:33 PM

ดูโพสwwqq22, บน 11 July 2013 - 01:28 PM, กล่าว:

ผมขอเสริมเหมือนกับกระทุ้ไทเกกนะครับ
combo basic

เจาะเกราะ >ยิงคลื่นดาบแนวตรง>ฟัน2ที (ท่าที่เวลาคนใช้พวกวิชาตัวเบาแล้วเลือดจะลดเพิ่มเกบ stack ได้ด้วยนะครับ)>ท่าพุ่งฟัน(บางครั้งท่านี้ก็ไม่ควรรีบใช้ต่อนะครับ เพราะมันเป็นท่าเอาไว้ตัดคอมโบเพียงท่าเดียวของสายนี้ ถ้าเกิดยังไม่ได้รับบัพ stack จากท่าป้องกัน แต่ถ้าใช้ในคอมโบนี้เลยมันจะได้รับ dmg พิเศษเพิ่มจากการเจาะเกาะสำเร็จ ทำให้คนนิยมใส่ท่านี้ต่อไปในคอมโบเลย)

Rage คนจะไม่ค่อยนิยมใช้กลางอากศสักเท่าไรครับ เพราะเนื่องจากว่ามันมีโอกาสสูงที่จะหลุดหลังจากใช้ Rage เสร็จถ้าใช้บนพื้นดินเลย แล้วต่อด้วยท่าขุนใสแยกใน knock down 100 % จะดีกว่าครับ ถึงตอนใช้กลางอากศจะแรงกว่าแต่ด้วยเหตุผลที่ว่ามันมีโอกาศหลุดคอมโบง่ายมากไม่สามารถต่อคอมโบได้คนเลยนิยมใช้บนนดินกันมากกว่า ซึ่งหลังจาก ใช้ Rage บนดินแล้วต่อด้วยคอมโบด้านบนมันจะได้ dmg มากกว่าชัวร์แน่นอนครับ แต่เปลี่ยนจากเจาะเกราะเป็น ขุ่นใสแยกใน

ยินดีและขอบคุณอย่างมากเลยครับสำหรับคำแนะนำ คิดว่าอย่างน้อยข้อมูลตามที่พวกเราได้ลองมั่วบ้าง ศึกษามาบ้าง
น่าจะเป็นประโยชน์กับใครอีกหลายๆคนนะครับ ใครมีอะไรก็มาแชร์ๆกันได้เลยนะครับ ผมเิงตอนนี้ก็กำลังศึกษาทางถังอยู่

ขอให้ประสบความสำเร็จกับแนวทางของแต่ละคนนะงับ ^^
โพสรูปภาพ

#5 หงษ์เหิน

• 269 โพส:

โพสต์ 11 July 2013 - 05:17 PM

เราชอบการ์ดแล้วไล่เจาะเกราะไปเรื่อย ๆ อ่ะ ส่วนท่าความชั่วดับสูญก็กระโดดใช้ซะส่วนใหญ่ ทีละ 120 โดนสัก 3-5 ทีก็คุ้มละ

ปล. อย่าเชื่อมาก เราเล่นกระบี่ลมห่วย อิอิ

โพสรูปภาพ

#6 จางซันฟง

Member

• 14 โพส:

โพสต์ 12 July 2013 - 11:09 PM

กระบี่ลมกรด มีดีที่ท่าทำลายเกราะ แต่ อันตินี่ผมยกให้กระบี่ไทเก็กคับ

#7 l3luel3utterfly

• 742 โพส:

โพสต์ 13 July 2013 - 12:06 AM

ดูโพสจางซันฟง, บน 12 July 2013 - 11:09 PM, กล่าว:

กระบี่ลมกรด มีดีที่ท่าทำลายเกราะ แต่ อันตินี่ผมยกให้กระบี่ไทเก็กคับ

มันจะไม่ดีก็อิตรงหยุดได้ง่ายๆนี่ล่ะ หุหุ
โพสรูปภาพ

#8 หยาJกุ้eเฟe

• 211 โพส:

โพสต์ 20 July 2013 - 05:49 PM

อ่อ พึ่งรู้ ถ้า อันติกระบี่ลม เรากันได้ ให้สวนด้วย ท่าล๊อคเป้า อิอิ....มาแอบสปายข้อมูล 555+
หยาJกุ้ยเฟe มวลผกาละอายนาง CrashUp 9Yin บุพผาเหล็กแห่งเอ่อเหมย หลังภูเขาจงน้ำ ในสุสานโบราณ คู่รักจ้าวอินทรี สาบสูญจากยุทธภพ

โพสรูปภาพ โพสรูปภาพ โพสรูปภาพโพสรูปภาพ

หยา๋Jกุ้ยเฟe

งามสั่น... สะท้านเขตเภทภัยเมือง

#9 MUI

• 143 โพส:

โพสต์ 20 July 2013 - 06:44 PM

สไล เข้าไปเจาะเกราะ โดดใส่สกิลพอสกิลยิงเสร็จบินถอยหลัง ฟาด สไล ใช่สกิลทิ่ม สไลออกมา พอเขากัน เจาะเกราะ โดดยิงสกิล บินถอยหลัง กดอันติ จบฮะ :comixo23: :comixo23:

#10 Earth's

• 213 โพส:

โพสต์ 20 July 2013 - 07:32 PM

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ :Wanwan24:
โพสรูปภาพ

#11 Rotation

• 549 โพส:

โพสต์ 22 July 2013 - 07:12 AM

ดูโพสwwqq22, บน 11 July 2013 - 01:28 PM, กล่าว:

combo basic

ถ้าอยากใช้ อันติกลางอากาศ

เจาะเกราะเสร็จ

คอมไม่ดี ให้ กระโดด ออกมาห่างๆ 1 กระโดด

ถ้าคอมดี ให้ฟาดยิงไกล1ที

ก่อนจังหวะเท้าแตะพื้น ให้กดอันติ พออันติร่ายเสด เท้าจะแตะพื้นพอดี จะใช่สกิล ฟาดล้ม แบบ ฮิตเดียว ได้เลยครับ

#12 maciano

• 55 โพส:

โพสต์ 25 July 2013 - 01:31 PM

แล้วสกิลบัพของลมโชยอัพแล้วได้อะไรเหรอคับ
นักพรตเฒ่า ต๊กโกว

#13 ซีเว่ย

• 97 โพส:

โพสต์ 25 July 2013 - 03:55 PM

ดูโพสmaciano, บน 25 July 2013 - 01:31 PM, กล่าว:

แล้วสกิลบัพของลมโชยอัพแล้วได้อะไรเหรอคับ

เพิ่มเวลาบัพเก็บแสตก ของลมโชยครับ เวล1 จะอยู่ได้10วิ ถ้าอัพเวล5 อยู่ได้ 18วิ ครับ

โพสรูปภาพ

#14 maciano

• 55 โพส:

โพสต์ 25 July 2013 - 04:19 PM

ดูโพสซไว, บน 25 July 2013 - 03:55 PM, กล่าว:

ดูโพสmaciano, บน 25 July 2013 - 01:31 PM, กล่าว:

เพิ่มเวลาบัพเก็บแสตก ของลมโชยครับ เวล1 จะอยู่ได้10วิ ถ้าอัพเวล5 อยู่ได้ 18วิ ครับ
:Soldier14: ขอบคุณครับ
นักพรตเฒ่า ต๊กโกว

#15 จางซันฟง

Member

• 14 โพส:

โพสต์ 25 July 2013 - 08:55 PM

ดูโพสYONDiiME, บน 13 July 2013 - 12:06 AM, กล่าว:

ดูโพสจางซันฟง, บน 12 July 2013 - 11:09 PM, กล่าว:

มันจะไม่ดีก็อิตรงหยุดได้ง่ายๆนี่ล่ะ หุหุ
เห็นด้วยอย่างยิ่งคับท่าน :comixo23:

1 ผู้ใช้(s) กำลังอ่านหัวข้อนี้

0 สมาชิก, 1 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้ไม่เปิดเผยตัว

Copyright © 2014 Cubinet Interactive (Thailand) Co.,Ltd