ไปยังหัวข้อ

IP.Board Themes© Fisana

ประกาศสำคัญ !! (Important Announcement !)

เพื่อการแสดงผลที่ถูกต้องควรใช้ Firefox English:Thai, Google Chrome, IE8+ หรือ Operaในการเข้าใช้งานเว็บบอร์ดค่ะ

[PFW] โปรโมชั่น Star Dragonball บวก 1 - 9 !!! ติดตามรายละเอียดได้ที่

[แก้ไขรูปภาพ Avatar กดที่นี่จ้า|----|แก้ไข Signature กดที่นี่จ้า|----|แก้ไข Display Name กดที่นี่จ้า|----|แก้ไข About Me กดที่นี่จ้า|----|เชื่อมต่อ Facebook]

- - - - -

อยากรู้วิธีเรียนหมากไวๆน่ะครับ

8 replies to this topic

#1 l-leR๐

Advanced Member

• 136 โพส:

โพสต์ 09 September 2013 - 10:36 AM

# ตอนแรกผมเรียนพิณมาก่อนน่ะครับแต่เล่นพิณแล้วมันบังจอหมดเลยครับ เลยมาเริ่มเล่นหมากใหม่ แต่มันจำกัดลิขิตไว้ทุกวันเลยครับ TT

#2 แม่น้ำ100สาย

• 474 โพส:

โพสต์ 09 September 2013 - 11:21 AM

ป้าย6ใช้เวลา1เดือนคับ ผมได้เร็วแค่นี้

#3 คุณชายซีไป๋

• 245 โพส:

โพสต์ 09 September 2013 - 12:36 PM

ดูโพสl-leR๐, บน 09 September 2013 - 10:36 AM, กล่าว:

# ตอนแรกผมเรียนพิณมาก่อนน่ะครับแต่เล่นพิณแล้วมันบังจอหมดเลยครับ เลยมาเริ่มเล่นหมากใหม่ แต่มันจำกัดลิขิตไว้ทุกวันเลยครับ TT

เล่นพิณตอนเก็บค่าประสบการณ์มันบังจอก้ไม่เป็นไรมั้ง แต่ตอนใช้บับพิณมันก้ไม่ได้บังจอนะเออ(นั่งดูใครทำอะไรมั่ง...ดีีดพิณนั่งดูเพื่อนตีบอสไปแหล่มเลย อะไรที่ไม่ได้ใช้แรง ตูชอบ)

หรือท่านอยากจะเก็บค่าประสบการณ์และนั่งชมวิวไปด้วย เล่นหมากมันก้ไม่ค่อยแตกต่างกันเลยนะเออ :Wanwan08:

โพสต์นี้ถูกแก้ไขโดย วาวๅ: 09 September 2013 - 12:40 PM

โพสรูปภาพ

#4 l-leR๐

• 136 โพส:

โพสต์ 09 September 2013 - 01:52 PM

ดูโพสวาวๅ, บน 09 September 2013 - 12:36 PM, กล่าว:

ดูโพสl-leR๐, บน 09 September 2013 - 10:36 AM, กล่าว:

เล่นพิณตอนเก็บค่าประสบการณ์มันบังจอก้ไม่เป็นไรมั้ง แต่ตอนใช้บับพิณมันก้ไม่ได้บังจอนะเออ(นั่งดูใครทำอะไรมั่ง...ดีีดพิณนั่งดูเพื่อนตีบอสไปแหล่มเลย อะไรที่ไม่ได้ใช้แรง ตูชอบ)

หรือท่านอยากจะเก็บค่าประสบการณ์และนั่งชมวิวไปด้วย เล่นหมากมันก้ไม่ค่อยแตกต่างกันเลยนะเออ :Wanwan08:

# กำเลย ผมไม่เคยใช้ในดันเลยครับ เพราะชนบอสตลอด พิณป้ายห้าแล้วด้วย ทำไมโลกมันโหดร้ายจังครับ :TigerST00005:

โพสต์นี้ถูกแก้ไขโดย l-leR๐: 09 September 2013 - 01:52 PM

#5 ฮุ้นตงงัก

• 305 โพส:

โพสต์ 09 September 2013 - 02:56 PM

พิณมักจะใช้ในกรณีลงดันใหญ่หรือวอสำนัก ที่ใช้คนเยอะ จะเหมาะที่สุด โดยเฉพาะตอนที่ต้องตีบอส

หมากเหมาะที่จะใช้ในการลงดัน ตีบอส หรือเฝ้าเสาตอนวอสำนัก ไม่ค่อยได้ใช้เท่าไรในการตีบอส

พิณ กับ หมาก มีประโยชน์ทั้งคู่ อยู่ที่ว่าเราจะใช้ในสถานการณ์ไหน แล้วก็อยู่ที่ความชอบด้วย

#6 I'am VoldeBall

Limited Member

• 13260 โพส:

โพสต์ 09 September 2013 - 03:13 PM

พิณแม้งต้องกดเซ็งๆแล้วหมากทำไรครับกดเดินหมากหรอ ผมไม่รุ้จริงๆ

......

โพสรูปภาพ

#7 ฮุ้นตงงัก

• 305 โพส:

โพสต์ 09 September 2013 - 03:22 PM

หมากก็ต้องกดเดินหมากกับ NPC ทุกวัน

พิณ ก็เคยเรียน แต่มือมันไม่ให้ สุดท้ายก็เรียนหมาก

#8 mIrrOrSouLz

• 918 โพส:

โพสต์ 09 September 2013 - 03:28 PM

เล่นหมาก ไว้เพิ่มบัพค่ายกล สำหนับคนตั้งค่ายกลครับ

ส่วนที่บอกมันจำกัดต่อวัน - -* มันก็จำกัดหมดละครับ ไม่มีใครจะทำได้เรื่อยๆ หรอก ไม่งั้น ป้าย 9 กันตั้งแต่วันแรกๆ แล้วครับ

ค่าประสบการณ์มันให้ต่อวันทั้งนั้น
"อสูรจิตบริสุทธิ์นั้นประเสริญกว่าผู้ดีจอมปลอมมากนัก จงอย่าลุ่มหลงในความจอมปลอมและความยโสโอหัง มิต้องหวังเป็นวีรบุรุษ ทว่าจงเป็นผู้ที่มิเคยกระทำเรื่องละอายต่อใจตนเอง"

#9 l-leR๐

• 136 โพส:

โพสต์ 09 September 2013 - 07:57 PM

# พิณบัพโหดกว่าครับ หากจำไม่ผิด VIP ไม่ต้องกดครับ :CuteRabbit00017: ผมชอบพิณมากกว่านะครับติดตรงต้องแท้งตลอดครับเลยไร้ประโยชน์

โพสต์นี้ถูกแก้ไขโดย l-leR๐: 09 September 2013 - 07:58 PM

1 ผู้ใช้(s) กำลังอ่านหัวข้อนี้

0 สมาชิก, 1 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้ไม่เปิดเผยตัว

Copyright © 2014 Cubinet Interactive (Thailand) Co.,Ltd