ไปยังหัวข้อ

IP.Board Themes© Fisana

ประกาศสำคัญ !! (Important Announcement !)

เพื่อการแสดงผลที่ถูกต้องควรใช้ Firefox English:Thai, Google Chrome, IE8+ หรือ Operaในการเข้าใช้งานเว็บบอร์ดค่ะ

[PFW] โปรโมชั่น Star Dragonball บวก 1 - 9 !!! ติดตามรายละเอียดได้ที่

[แก้ไขรูปภาพ Avatar กดที่นี่จ้า|----|แก้ไข Signature กดที่นี่จ้า|----|แก้ไข Display Name กดที่นี่จ้า|----|แก้ไข About Me กดที่นี่จ้า|----|เชื่อมต่อ Facebook]

* * * * * 1 โหวต

เคล็ดการลงดันโดยใช้ท่าทลายเกราะ เจาะเกราะ ทำลายการ์ด

38 replies to this topic

#1 alienjoke

Advanced Member

• 305 โพส:

โพสต์ 18 September 2013 - 01:04 AM

มาว่าด้วย การลงดันที่สูงขึ้น เมฆยาก นรก นกยูง โรงเตี๊ยมและอีก1ดัน ปราณ36 กะพากันลงได้ล่ะ

สังเกตบอสจะมีรูปโล่ขึ้นมานั่นคือ ถ้าเราตีไปเรือยใช้สกิลมั่วอะไรกะตี บอสเลือดจะเด้งเรือยๆ คนไม่เคยลง ไม่เป็นงานตีไงกะไม่ตาย ดังนั้นจึงต้องเจาะเกราะกัน

1.ท่าเจาะเกราะกะคือท่าวงกลมๆที่เป็นสีฟ้าหรือสีน้ำเงิน อัพให้ได้เวล5
2.หาซื้อตำราอธิบายของไอ้ที่เจาะเกราะ ถ้าบู๊ที่ผมเล่นผมจะใช้สายไทเก็กเล่น ท่าเจาะกะคือ แมงปองเย้ยน้ำ อัพให้ได้ห้า ไอ้ตำราอธิบายคืออะไรคนไม่รู้กะจะตอบให้คือ ชิ้นส่วนมหายเหตุของวิชานั้น รวมโดยจิตกร 10 เล่มะได้มา มันสุ่มวิชา ตีเสีย 10 เปอร์เซ็นกะ สุ่มว่าแต่ละสกิลจะเพิ่ม 3 4 หรือ 5เปอร์ ที่เห็นกะ 4เยอะ ซื้อมาใช้ ใครเล่นสายลมโชยกะซื้อมาสองอันเลยสามอันกะได้ แล้วแต่ แต่ถ้าคุณคิดจะลงดันและจบเร็วต้องสกิล เพิ่ม10เปอร์ท่าทลายการ์ด
3.อาวุธสองออฟกะ มีท่าทลายการ์ดจะดีมากราคานั่นแสนต่ำคนไม่รู้ไงว่ามันสำคัญ ของผม 10 เปอร์ แมงปองเย้นน้ำสองรู้ กะโจมตีอีกสองรู ราคา 150 กะเป็นทองแดงกระบี่น่ะ

ผลรวมตี เวล 5 +10ตำราอธิบาย+4หรือ5ในสกิลตำราอธิบาย +10 10 เปอร์ของอาวุธเจาะเกาะ ผลรวมของทุกสกิลของผมคือ 10+4+10+10 กะคือ34เปอร์ เยอะมะ ถ้าคนในตี้มีแบบนี้ บอสตายแบบนักฆ่าไม่ได้ตีเรา จบอย่างง่ายดาย สนธยานรกที่คนบอกว่ายากนักยากหนาถ้ามีนักฆ่ามาครบกะรอรีดัน แต่ถ้ามีแบบนี้กะบอกได้เลยว่ามันตายแน่ ทั้งนักฆ่าทั้งบอส หวังว่าจะเป็นเช่นนั้น

เทคนิคจะใช้ค่าย กะดูสกิล ทลายการ์ดว่า มันขึ้นทำลายไหมท่าขึ้นการยิงท่าค่ายหรือสกิลแรงๆสักฮิต สองฮิตกะไม่เป็นปัญหาเพราะมันน่าจะทะลายไป3-5วินาที กะทดสอบดูว่าสำนักต่างๆทลายการ์ดไปและใช้ค่ายทันทีนั้น มันเลือดเพิ่มไหม ตัวที่ทำให้เห็นความต่าง คือบอสสุดท้าย สนทยานรกนั่นเอง สำหรับบู๊ตัวผม ผมดูเลยท่าไทเก็ก แมงปองเย้ยน้ำกะสลับกับค่ายมันไม่เพิ่มเลือดเลยสักนิด กะมะวานลง มีนักฆ่ามาสอง มันตายภายในเวลาที่กำหนดจบดันได้ด้วยเวลา2ชม.นิดๆๆ นี่คือความต่างของการมีท่าเจาะเกราะ หรือทะลายการ์ด หรือเจาะการ์ด สำคัญกะทุกบอสหลังจากนี้

นำเทคนิคดีๆๆที่ม่ายเคยหวงกะใครขอให้ล่าบอสได้ของดีๆๆนะ วันนี่แค่นี่แหละ

#2 ไอสัส

• 637 โพส:

โพสต์ 18 September 2013 - 01:13 AM

จัดข้อความให้หนาขึ้น เรียงตัวหนังสือให้น่าอ่านหน่อยครับผมจะมาอ่าน
โพสรูปภาพ
โพสรูปภาพ
โพสรูปภาพ

#3 โจวซิงฉื

• 105 โพส:

โพสต์ 18 September 2013 - 01:38 AM

ali enjoke ให้ความรู้ดีนะคับผมอ่านกระทู้ของนายมาตั้งแต่หญ้าอีกาละ เป็นกำลังใจให้คับในการหาความรู้มาให้อ่าน

#4 ~“ ••มะuOeจัง•• ”~

• 386 โพส:

โพสต์ 18 September 2013 - 02:02 AM

น่าเสียดายนะคะ กระทู้ดีๆ มีสาระแต่ตกไวมาก ไม่เหมือนกระทู้อีมาดามปีโป้ ฮิตในทางที่เสื่อมสีย คนเข้าไปด่ากันกระจาย ทำให้กระทู้ดีๆ แบบนี้ตกไว

โพสรูปภาพ

โพสรูปภาพ

ถูกใจกด Like ให้มะนอยจังสิคะ ขอบคุณค่ะ

มะนอยจัง กล่าว:

โพสรูปภาพ

#5 mIrrOrSouLz

• 918 โพส:

โพสต์ 18 September 2013 - 02:04 AM

ขอบคุณ ที่ทำให้ของออฟตัดการ์ดขายออกครับ *-*
"อสูรจิตบริสุทธิ์นั้นประเสริญกว่าผู้ดีจอมปลอมมากนัก จงอย่าลุ่มหลงในความจอมปลอมและความยโสโอหัง มิต้องหวังเป็นวีรบุรุษ ทว่าจงเป็นผู้ที่มิเคยกระทำเรื่องละอายต่อใจตนเอง"

#6 alienjoke

• 305 โพส:

โพสต์ 18 September 2013 - 02:10 AM

ช่วยกันดันกระทู้หน่อยนะครับมันมีประโยชน์มากสำหรับการลงดัน กะคนตีของออกออฟตัดการ์ดตามโพส อิอิ จะหาอะไรใหม่ๆๆมาฝากนะครับ ขอบคุณที่ติดตาม

#7 R.I.P Set4 RG

• 365 โพส:

โพสต์ 18 September 2013 - 02:38 AM

พวกสกิลเจาะเกราะต้องอัพ5เลยเหรอครับ หรืออัพ3-4พอ

#8 alienjoke

• 305 โพส:

โพสต์ 18 September 2013 - 02:42 AM

ดูโพสLonG, บน 18 September 2013 - 02:38 AM, กล่าว:

พวกสกิลเจาะเกราะต้องอัพ5เลยเหรอครับ หรืออัพ3-4พอ
5สิครับสำคัญเป็นที่สุด สกิลอันติคุณใช้กะบอสมะได้นะ กะพวกที่มีรูปเกาะใช้ทีเลือดเด้งเต็มหลอดแน่มะเชื่อลองทดสอบกะบอส เมฆเขียวยากดูกะได้ จะรู้ว่านรกมีจิง ตีไงกะไม่ตาย ดังนั้นถ้าคิดจะลงตีบอสดันยาก นรก ปรกติ ของนกยูง โรงเตี๊ยม ต้อง 5ก่อนมะงั้นตี้คุณเล่นเป็นชาติกว่าจะจบครับผม

#9 inmind

• 150 โพส:

โพสต์ 18 September 2013 - 02:55 AM

:TigerST00024: :TigerST00024: :Soldier05: ดันครับ ของดี
OOO

#10 chaoshero

Newbie

• 6 โพส:

โพสต์ 18 September 2013 - 04:50 AM

โว้วเจ๋งคับขอบคุณมากครับ

#11 buko

• 62 โพส:

โพสต์ 18 September 2013 - 07:45 AM

ของราคา ขึ้น ทันทีหลังจากเจอกระทู้นี้

#12 oจิวแป๊ะทงo

• 540 โพส:

โพสต์ 18 September 2013 - 07:58 AM

เจาะเกาะ เลเวล5 ผมมาน้อยคนที่อัพ ผมก็ยังไม่ถึง 555

กระทู้ดีมีประโยชน์

แฟนเพจ หอเฒ่า http://www.facebook....rof9yin?fref=ts

โพสรูปภาพ

ยอดฝีมือไฝ่หาการรู้แจ้งจากการต่อสู้ ผู้ไฝ่หาอำนาจจึงยากจะเป็นยอดฝีมือ

#13 ป๋า FreeDom

• 264 โพส:

โพสต์ 18 September 2013 - 07:59 AM

ขอบคุณกระทู้ดีๆมีสาระ ทำงานเสร็จจะกลับมาอ่านนะครับ
โพสรูปภาพ

#14 Puddingcess

• 3090 โพส:

โพสต์ 18 September 2013 - 08:03 AM

ยังงงๆ

อัพ 5 แล้วมันทำอะไรได้นะ-0-"?

โพสรูปภาพ

'House of Madolche'

#15 ความลับ จุ๊ๆ

• 51 โพส:

โพสต์ 18 September 2013 - 08:03 AM

ขอบคุณครับ :Soldier14:

#16 alienjoke

• 305 โพส:

โพสต์ 18 September 2013 - 08:15 AM

ดูโพสDeadPrincess, บน 18 September 2013 - 08:03 AM, กล่าว:

ยังงงๆ

จะตอบให้คนไม่เครีย์ การอัพ 1ระดับ ตีจะแรงขึ้นครับ ถ้าอัพระดับห้า กะตีแรงกว่าระดับ1เมื่อบอสใช้แค่ท่าตีเจาะเกราะได้(สำหรับคนกะจะหวะใช้ท่าอื่นไม่เป็น)ถ้าเอาเวลห้าทั้งตี้มันกะตายไว +อีก 30เปอร์เซ็นกะตายวัยยิ่งกว่า พอจะเข้าใจไหมครับ บอสยิ่งดันที่สูงขึ้นไปมันมีท่าเกราะคุ้มกาย เราเจาะและยิงค่าย จะมีคำถามว่าทำไมเจาะแล้วให้ยิงแต่ค่าย กะจะตอบว่า เมื่อเจาะเกราะแล้ว ท่าท่ีมี1ฮิตที่ตีแรงกะจะมีท่าไหนที่ไม่ใช่ค่ายกลหก อันสีชมพูๆ ถ้ายิงค่ายช้าไปแทนที่จะลดกับทำให้เลือดบอสเพื่อม สำหรับคนเล่นใหม่ก้ออาจจะเจาะเกราะอย่างเดียว คือจิงจะใช้ท่าไหนกะได้ถ้ารู้จังหวะ กะทไำไป ในที่นี้จะแนะนำคนที่ไม่รู้เรื่องการลงดันเลยเจอบอสใส่ทุกสกิลกะตายห้ากันยกตี้

#17 Psh

• 488 โพส:

โพสต์ 18 September 2013 - 08:17 AM

และแล้วออฟทะลายก็จะได้ราคาขึ้นกับเขาบ้างนะลูก :comixo37:

โพสรูปภาพ

#18 Puddingcess

• 3090 โพส:

โพสต์ 18 September 2013 - 08:19 AM

ดูโพสalienjoke, บน 18 September 2013 - 08:15 AM, กล่าว:

ดูโพสDeadPrincess, บน 18 September 2013 - 08:03 AM, กล่าว:

ยังงงๆ

จะตอบให้คนไม่เครีย์ การอัพ 1ระดับ ตีจะแรงขึ้นครับ ถ้าอัพระดับห้า กะตีแรงกว่าระดับ1เมื่อบอสใช้แค่ท่าตีเจาะเกราะได้(สำหรับคนกะจะหวะใช้ท่าอื่นไม่เป็น)ถ้าเอาเวลห้าทั้งตี้มันกะตายไว +อีก 30เปอร์เซ็นกะตายวัยยิ่งกว่า พอจะเข้าใจไหมครับ บอสยิ่งดันที่สูงขึ้นไปมันมีท่าเกราะคุ้มกาย เราเจาะและยิงค่าย จะมีคำถามว่าทำไมเจาะแล้วให้ยิงแต่ค่าย กะจะตอบว่า เมื่อเจาะเกราะแล้ว ท่าท่ีมี1ฮิตที่ตีแรงกะจะมีท่าไหนที่ไม่ใช่ค่ายกลหก อันสีชมพูๆ ถ้ายิงค่ายช้าไปแทนที่จะลดกับทำให้เลือดบอสเพื่อม สำหรับคนเล่นใหม่ก้ออาจจะเจาะเกราะอย่างเดียว คือจิงจะใช้ท่าไหนกะได้ถ้ารู้จังหวะ กะทไำไป ในที่นี้จะแนะนำคนที่ไม่รู้เรื่องการลงดันเลยเจอบอสใส่ทุกสกิลกะตายห้ากันยกตี้

อ่อนึกว่ามันจะแบบทลายบลอคนานขึ้น

คือเพิ่มพลังโจมตีท่าทลายเยอะๆว่างั้นสินะ

สกิลที่แรงกว่าค่ายหกฉันกะมีอยู่

ปัญหามาเป็นตรงพวกคนอื่นอัลติอัดการ์ด

น้ำตาแทบไหล;[];

โพสต์นี้ถูกแก้ไขโดย DeadPrincess: 18 September 2013 - 08:21 AM

โพสรูปภาพ

'House of Madolche'

#19 DeMonKiller

• 356 โพส:

โพสต์ 18 September 2013 - 08:26 AM

เมื่อท่านลงกับถังปราณ2 เวล36 ปัญหาสกิลเจาะการ์ดจะหมดไป เพราะพอ stack เต็มมีคนเจาะ 2-3 คนพอแล้วนอกนั้นเต็มที่ยิ่งฮิตเยอะยิ่งดี สมดุลเยอะๆ ฮิตละ 300

#20 alienjoke

• 305 โพส:

โพสต์ 18 September 2013 - 08:37 AM

ดูโพสDeMonKiller, บน 18 September 2013 - 08:26 AM, กล่าว:

เมื่อท่านลงกับถังปราณ2 เวล36 ปัญหาสกิลเจาะการ์ดจะหมดไป เพราะพอ stack เต็มมีคนเจาะ 2-3 คนพอแล้วนอกนั้นเต็มที่ยิ่งฮิตเยอะยิ่งดี สมดุลเยอะๆ ฮิตละ 300
มันกะเป็นเยี่ยงนั้นแหละท่าน แต่ท่านอย่าลืมว่า ในแต่ละระดับจะมีคนมีระดับเวลต่างๆกัน ถ้าถังท่านปราณ2เวล36ท่านกะพากันไปลงนกยูงยาก นรก โรงเตี๊ยมกันละ คนที่เวลต่ำกะต้องการสิ่งเหล่านี้อยู่ดี ถ้าบางตี้ไม่มีถังมันกะจำเป็นเรรผ่านด้ายด้วยตนเองไม่จำเป็นตัองเพิ่งถังเสมอไปอาจจะนานกว่าแต่ก้อคงไม่ต่างกันเกิน30-60นาทีก้อได้ดังนั้นสิ่งที่กล่าวจึงเป็นพื้นฐานที่จำเป็นครับปล.เด้อนหน้าปราณสามมาอิอิจะบอกว่าที่เซฟเมกาถังตกงานเพระาท่าที่ท่านว่าเก็บรู้สึกมันจะเก็บได้คนเดียวทั้งตี้คุณมีเยอะกะได้คนเดียว ดูไปถังจะตกงานจะไม่มีอภิสิทธิ์ดังในปัจจุบัน

1 ผู้ใช้(s) กำลังอ่านหัวข้อนี้

0 สมาชิก, 1 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้ไม่เปิดเผยตัว

Copyright © 2014 Cubinet Interactive (Thailand) Co.,Ltd